Data Council BKK Meetup #7 จะจัดในวันที่ 9 ส.ค. 65 นี้ เวลา 19:00 น. เป็นต้นไป

Data Council BKK เป็น data event ที่ “100% No Bullshit Guarantee” ที่จัดขึ้นมา เพื่อให้ชาว geeks, coders, scientists, analysts และอื่น ๆ ได้มาแสดงผลงานของตัวเอง และได้ปล่อยของ เพื่อแบ่งปันประสบการณ์ และความรู้ให้กับ data community ในไทย

ครั้งนี้ทาง Data Council BKK จัดงานในวันที่ 9 ส.ค. (วันอังคาร) เวลา 19:00 น. เป็นต้นไป ร่วมกับทางคอมมูนิตี้ DataRockie, BigData RPG และ Data Engineer Cafe จึงอยากขอเชิญชวนชาวแก๊งค์ที่ชื่นชอบในเรื่องข้อมูลมาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์ และความคิดเห็นกันนะครับบบ~

Agenda

• MLOps 101 What and Why !?
    คุณบอยด์ (Sorratat Sirirattanajakarin / สรทรรศน์ ศิริรัตนจักริน), Senior AI Researcher, 30 SecondsToFly
  • Navigating the Wide World of Data Visualization Libraries
    คุณหมู (Krist Wongsuphasawat / ดร. กฤษฏิ์ วงศ์ศุภสวัสดิ์), Engineering Manager, Airbnb
  • Real-world Use Case of Event Sourcing for Real-time Data Processing
    คุณฟาร์ (Jakpat Mingmongkolmitr / จักภัท มิ่งมงคลมิตร) , Tech Lead, Cleverse

Event Details

• สถานที่ Cleverse ดูแผนที่ได้ที่ :point_right:t2: Google Maps
  • ลงทะเบียน + พูดคุยได้ตั้งแต่ 18:30 น.
  • งานวันที่ 9 ส.ค. (วันอังคาร) เริ่มเวลา 19:00 น. เป็นต้นไป (เริ่มตรงเวลา)

Target Audience

• สายงาน Data Engineer/Analyst/Scientist/Researcher หรือผู้ที่สนใจทางสายงานเกี่ยวกับข้อมูล
  • สายงาน Software Engineer/Developer (front-end & back-end) ที่พัฒนาแอพพลิเคชั่นต่าง ๆ
  • สายงาน Infrastructure Engineer ที่สนใจเรื่องการวางระบบจัดการข้อมูล

:bowing_woman::man_bowing: ต้องกราบขอบคุณทาง Cleverse มาก ๆ ที่สนับสนุนเราทั้งในเรื่องสถานที่ เครื่องดื่ม และคูปองค่าจอดรถ :heart:

เปิดลงทะเบียนที่ 6 ส.ค. (วันเสาร์นี้) เวลา 12:00 น. ที่ Discussion ในอีเว้นต์ด้านล่างนี้ครับบบบ :point_down:

2 Likes

รูปทั้งหมดที่ผมมีจากงานครับบบ

https://drive.google.com/drive/folders/1RGv44S9lLnNTAcmHpho3kz_X2ITAp7tK?usp=sharing

ขอบคุณคุณฟ้าจากทาง Cleverse ที่เป็นตากล้องคอยเดินถ่ายรูปให้ แล้วก็ขอบคุณ @yothinix สำหรับรูปกลุ่มสุดท้ายก่อนออกจากงาน ฮ่า ๆ

ส่วนพวกสไลด์ของ speakers ผมกำลังรวบรวมให้อยู่นะครับ เดี๋ยวเอามาแปะ :wink:

2 Likes

สไลด์จากทาง Speakers ครับบบ

MLOps 101 What and Why?

Navigating the Wide World of Data Visualization Libraries

โปรเจคต่าง ๆ ดูได้ที่

Real-world Use Case of Event Sourcing for Real-time Data Processing

2 Likes

Recording ผมอัพโหลดไว้ที่ YouTube นะครับบบ เพื่อแวะมาดูย้อนหลังจะได้หาได้ง่าย ๆ

สามารถรับชมผ่าน Facebook ได้อีกช่องทางหนึ่ง

2 Likes