ชวนไปงาน Data Day ใน Dev Mountain Tech Festival (Season 2) วันที่ 10 พ.ย. 65

ขอเอามาแชร์ต่อจากโพสต์นี้ครับ

เรื่องของเรื่องคือ… จะมีงาน Dev Mountain Tech Festival (Season 2) ในช่วงวันที่ 7 ถึง 13 พ.ย. 65 นี้ครับ จัดกันแบบยาว ๆ ตลอดทั้งอาทิตย์ ลองเลื่อนดูรายละเอียดในรูปด้านล่าง

วันที่ 10 พ.ย. 65 จะเป็นวัน Data Day ครับ ผมกับ @toyeiei ตั้งต้นช่วยจัดงานวันนี้ขึ้นมา (ถ้าใครสนใจร่วมจัดด้วยบอกนะ ๆ) งานทั้งวัน ยังไม่แน่ใจว่าจะจัดแบบ online หรือ offline นะครับ ถ้า offline ก็คิดว่าน่าจะมี live ให้ติดตามด้วยเช่นกัน :star_struck:

เนื้อหาในงานที่คิดว่าจะเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับ data ทั้งหมดครับ ไม่แบ่งแยกว่าจะเป็น data science หรือ data engineering อะไรแบบนี้ จะมีระดับตั้งแต่ beginner จนไปถึง advanced

ตอนนี้มี speaker มาแล้ว 1 ท่าน คือ… @yothinix จาก LINE Thailand ครับ ส่วนหัวข้อเดี๋ยวขออุบไว้ก่อน อิอิ :sunglasses: แล้วถ้าใครสนใจอยากมาพูดในงานนี้ติดต่อมาได้นะ~ :muscle:

ถ้ามีอะไรอัพเดทเดี๋ยวจะมาโพสต์ใน cafe นี้เรื่อย ๆ ครับผม

4 Likes

อยากชวนมาเป็น speaker ครับ @kahnwong งานวันที่ 10 พ.ย. :heart_eyes:

เดี๋ยวมาคอนเฟิมให้อาทิตหน้า :star_struck:

1 Like

เย้ ได้เลยครัช

คอนเฟิมๆ :star_struck:

1 Like

เย้ ๆๆ ขอบคุณครับ แล้วเดี๋ยวผมติดต่อไป~ :heart: