Data Council Austin | January 27 - 28, 2022

งาน Data Council ปีหน้า จัดที่ Austin, USA ครับ เป็น conference 3 วัน ตั้งแต่ Jan 27 - 28, 2022

Credit: Data Council | Austin 2022

ผมเคยไปที่ San Francisco, USA แล้วก็ที่ Singapore มา เป็นงานที่ดีมากๆ เลย concept เค้าคือ “No Bullshit Promise” เพราะว่าเค้าจะเน้นคัดเลือก speaker ที่ลงมือทำจริงๆ มาแชร์ประสบการณ์ในงานของเค้า ซึ่งถ้าใครอยู่ในสายงานข้อมูล ผมแนะนำว่าควรจะต้องไป conference นี้สักครั้งในชีวิตครับ :sunglasses:

ลองกดเข้าไปดูรายชื่อ speaker ได้ แต่ละคนนี่ระดับท็อปทั้งนั้น :fire:

แต่ถ้ายังไม่มีโอกาสได้ไปร่วม ก็สามารถดูวีดีโอต่างๆ ผ่านทางช่อง YouTube ของเค้าได้นะ

แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังเชียร์ให้ไปร่วมอยู่ดี :joy: ผมเชื่อว่าการได้เข้าไปร่วมงานกับเค้าจะเป็นประสบการณ์ที่ล้ำค่ามากกว่าดูผ่าน YouTube แน่นอน