รีวิวหนังสือ Fundamentals of Data Engineering (O'Reilly) 2022

รีวิวหนังสือ Fundamentals of Data Engineering (2022) ของสำนักพิมพ์ O’Reilly ครับ

อ่านจบไปสามบทแล้ว สนุกมาก หยุดไม่อยู่เลย หนังสือค่อนข้างซีเรียส แต่อ่านแล้วมีความรู้สึกตลกๆอยู่เรื่อยๆ 555+ เช่น ตอนผู้เขียนบอกว่า “ไม่ต้องใช้ tech stack ตามบริษัทใน silicon valley ก็ได้” 555+ ให้เลือกใช้ตัวที่เพิ่ม value ให้กับลูกค้าและองค์กรของเราดีที่สุด ดีกว่า :smiley:

อยากเป็น Data Engineer ต้องรู้ภาษาอะไรบ้าง | Datarkie (datarockie.com)

ใครลองอ่านแล้วเป็นไงบ้าง มาพูดคุยกันได้นะครับ // ทอย

2 Likes

สุดยอดมาก นี่กด pre-order ไปเรียบร้อยแล้ว อิอิ

:joy: อันนี้ดี

1 Like