ยินดีต้อนรับสู่ Data Engineer Cafe! ☺️

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ! ที่แห่งนี้จะเป็น Cafe สำหรับทุกคนเลยในการพูดคุย แบ่งปันเรื่องราวต่างๆ นำเสนอผลงาน หรือแม้กระทั่งประกาศหางาน! ในเรื่องอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับ Data Engineering :laughing::beers: หรือจะแอบเข้ามาอ่านเงียบๆ ชิลๆ ก็ยินดีมากๆ เลยเช่นกัน

ถ้าใครมีคำถามสามารถถามได้เลย ที่ Category ที่เกี่ยวข้อง หรือถ้าไม่แน่ใจก็แปะไว้ใน General ก็ได้นะครับ :wink: แล้วเดี๋ยวเราจะค่อยๆ ปรับกันไป

เป้าหมายหลักๆ เลยที่เปิด Cafe นี้มา ก็เพื่ออยากให้เป็น safe zone สำหรับทุกๆ คน ไม่ว่าจะเป็นมือใหม่ มือเก๋า คนที่อยากเปลี่ยนสายงาน หรือคนที่แค่อยากรู้ว่าเค้าคุยอะไรกัน เรามาร่วมสร้าง และพัฒนาวงการ Data Engineering ในไทยไปด้วยกันนะครับ :fire:

6 Likes