คอร์ส MLOps Zoomcamp เรียนฟรี! ของดีจาก DataTalks.Club

รูปจาก Free MLOps course from DataTalks.Club

ตามดูวีดีโอได้ที่ MLOps Zoomcamp เลยจ้า

เผื่อใครเพิ่งเคยได้ยินคำว่า MLOps ตามอ่านรายละเอียดได้ที่ link ด้านล่างนี้นะ

มาจากคำว่า Machine Learning Operations ที่เราอยากจะทำ continuous delivery ในเรื่องของการทำ end-to-end model deployment ตั้งแต่ design จนไปถึง operations ครับ ซึ่งเป็น practice ที่ดีมาก ๆ จะมีความต่างกับ continuous delivery ในเรื่องของการพัฒนาแอพพลิเคชั่นอยู่ เพราะว่าในโลกของ machine learning สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ “ข้อมูล” นั่นเอง แทนที่เราจะไป monitor ระบบ ตอนนี้เราจะเริ่มมา monitor ข้อมูลกันแล้วครับ :wink: