Google Batch เปิดให้ preview แล้ว

เพิ่งได้ดู video ล่าสุดของ Google Batch ไป ถือว่าเป็น product พื้นฐานที่น่าสนใจเลยค่ะ เอาไว้สำหรับรัน job อะไรก็ได้ จะทำเป็น container หรือไม่ใช้ container ก็ได้ submit ผ่าน command-line ได้เลย ควบคู่กับ job definition ที่เขียนด้วย JSON

เหมาะกับการรัน job ที่อาจจะใช้เวลานานในการรัน ช่วยให้ทำงานได้สะดวกขึ้น เช่น รัน process หรือ transcode video

เข้าไปรับชมคลิปได้ที่นี่ค่ะ
Video: Introduction to Google Batch - YouTube

ตอนนี้สถานะของ Batch เป็น preview อยู่ค่ะ คือเป็นช่วงก่อนเปิดใช้งานจริง เข้าไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่เลยค่ะ Get started with Batch  |  Google Cloud

2 Likes

สงสัยต้องรอ :sob:

1 Like